ข่าวกีฬา : สุรศักดิ์ฯถล่มเด็กร้อยเอ็ด8-1ลิ่วฟุตซอลเจ.เพรส

สุรศักดิ์ฯถล่มเด็กร้อยเอ็ด8-1ลิ่วฟุตซอลเจ.เพรส (สยามสปอร์ต)

สุรศักดิ์ฯ โชว์ฟอร์มสมราคาเต็งแชมป์ไล่ถล่ม "เมืองเกินร้อย" ร้อยเอ็ด กระเจิง 8-1 ลิ่วรอบสอง ด้าน "เด็กมหาชัย" สมุทรสาคร เชือดสุราษฎร์ฯ นิ่มเท้า 4-1 เข้าด้วย ขณะที่ระนองควงสมุทรปราการ ตะบันคู่แข่งทีมละ 4 เม็ดเท่ากัน ทะยานเข้ารอบ 16 ทีมเช่นกัน ส่วนสงขลาเชือดน่าน 3-2 ยังได้ลุ้นเข้ารอบ ทางฝั่งของ "เด็กโคราช" ทำได้แค่เจ๊าอุตรดิตถ์ 3-3 ศึกลูกหนังโต๊ะเล็ก เจ.เพรสฯ รอบสุดท้าย เมื่อวันที่ 8 ก.ย. ที่ผ่านมา 

 

การแข่งขันฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2553 ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2010" รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ระหว่างวันที่ 7-12 ก.ย. นี้ ณ เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ โดยเมื่อวันที่ 8 ก.ย. ที่ผ่านมา เป็นการแข่งขันในรอบแรก มีทั้งสิ้น 8 คู่ ผลมีดังนี้

 

นครปฐม 3 - บุรีรัมย์ 3

 

ประเดิมคู่แรกประจำวันเป็นการแข่งขันในสายเอ "เมืองเจดีย์ใหญ่" นครปฐม ซึ่งลงสนามนัดแรกแพ้ปทุมคงคา 1-4 พบกับ "ปราสาทสายฟ้าจูเนียร์" บุรีรัมย์ ที่ลงสนามเป็นนัดแรก ผลปรากฏว่าเสมอกันไปอย่างสุดมันส์ 3-3 โดยนครปฐมได้ประตูจาก เปศล ศิลป์เจริญ น.10, 32 และ พีรติ รักษาแก้ว น.35 ส่วนบุรีรัมย์ได้จาก จักรพันธ์ สมพร น.1, สิทธิศักดิ์ ผลเจริญ น.23 และวรัญญู ขันติยวิชัย น.38 ส่งผลให้นครปฐมลงสนาม 2 นัด เก็บได้ 1 แต้ม ส่วนบุรีรัมย์ ยังเหลือโปรแกรมที่จะพบกับปทุมคงคาอีกนัด

 

นครราชสีมา 3 - อุตรดิตถ์ 3

 

คู่ต่อมา สาย บี "หลานย่าโม" นครราชสีมา ซึ่งลงสนามนัดแรกเสมอศึกษานารี 3-3 พบกับ "เขียวไพรี" อุตรดิตถ์ ที่ลงสนามเป็นเกมแรก โดยทางด้านของอุตรดิตถ์ได้ประตูออกนำก่อน 3-0 จากการยิงของ วันฉัตร รุ่งเจริญอารีจิตต์ น.1, วัฒนพงษ์ ขวัญอ่อน น.2, 11 แต่นครราชสีมาไม่ท้อมายิงทีเดียว 3 เม็ดรวดไล่ตีเสมอเป็น 3-3 โดยได้ประตูจาก จิโรภาส ดึกกระโทก น.21, 29 และ ประยงค์บัญชร อินทร์ช่าง น.23 ส่งผลให้นครราชสีมาลงสนาม 2 นัดมีอยู่ 2 แต้ม ขณะที่อุตรดิตถ์ยังต้องไปลุ้นกับศึกษานารี ในวันที่ 9 ก.ย. นี้ หากทีมใดชนะจะเข้ารอบที่ 1 ของสายทันที แต่ถ้าเสมอกันจะต้องจับสลากทั้งหมดเพื่อหา 2 ทีมผ่านเข้ารอบต่อไป

 

สงขลา 3 - น่าน 2

 

คู่ที่สามเป็นการแข่งขันในสายซี "เด็กหาดใหญ่" สงขลา ที่นัดแรกพ่ายให้กับเทพศิรินทร์ 2-4 พบกับ "เมืองงาช้างดำ" น่าน ที่ลงสนามนัดแรก ผลปรากฏว่าสงขลาเบียดเอาชนะไปได้อย่างหวุดหวิด 3-2 ได้ประตูจาก อนนท์ หมัดสี น.1, อาสัน แก้วศรี น.12 และ วีระพล ขาวสุริจันทร์ น.28 ส่วนน่านได้จาก อนุภัทร คำปลิว น.14 และ ภัทรดนัย ปัญญาอินทร์ น.23 ทำให้สงขลาลงสนาม 2 นัด มีอยู่ 3 แต้ม ขณะที่น่านจะต้องเอาชนะเทพศิรินทร์ในนัดสุดท้ายเท่านั้น ถึงจะมีโอกาสเข้ารอบ

 

ระนอง 4 - นครนายก 0

 

คู่ที่สี่ เป็นการแข่งขันในสายดี "เมืองฝนแปดแดดสี่" ระนอง ที่นัดแรกเสมอกับราชวินิตบางเขน 2-2 พบกับนครนายก ที่ลงสนามเป็นเกมแรก ผลปรากฏว่าระนองอาศัยชั้นเชิงลูกหนังโต๊ะเล็กที่เหนือกว่าไล่ต้อนเอาชนะไปได้ 4-0 ได้ประตูจาก จิรายุ ตุ้งติก น.15, กานต์ธนัทพงศ์ วณิชสิริไพศาล น.18, 22 และ จรินทร์ นวลเขียน น.35 ส่งผลให้ระนอง แข่ง 2 นัดมีอยู่ 4 แต้มผ่านเข้ารอบแน่นอนแล้ว ส่วนนครนายกต้องเอาชนะราชวินิตบางเขนเท่านั้นถึงจะมีโอกาสเข้ารอบต่อไป

 

                                                               สมุทรสาคร 4 - สุราษฎร์ธานี 1
 
 

คู่ที่ห้าเป็นการแข่งขันใน สาย อี "เด็กมหาชัย" สมุทรสาคร ซึ่งนัดแรกชนะทวีธาภิเศก 5-0 พบกับ "เมืองร้อยเกาะ" สุราษฎร์ธานี ที่ลงสนามนัดแรก ผลปรากฏว่าสมุทรสาครเล่นได้เหนือกว่าไล่ขย่มเอาชนะไปได้สบาย 4-1 โดยได้ประตูจาก โสฬส สังพาลี น.9, วรุฒิ สุภผล น.25, 27, 30 ส่วนสุราษฎร์ธานีได้จาก อนุเชษฐ์ จบสุบิน น.40 ส่งผลให้สมุทรสาครชนะ 2 นัดรวดผ่านเข้ารอบเป็นที่ 1 ของสายอีแน่นอนแล้ว ส่วนสุราษฎร์ธานีต้องไปลุ้นกับทวีธาภิเศกในนัดสุดท้าย

 

สุรศักดิ์มนตรี 8 - ร้อยเอ็ด 1
 

มาถึงคู่ไฮไลต์ประจำวันเป็นการแข่งขันในสายเอฟ "นักรบสีน้ำเงิน" สุรศักดิ์มนตรี แชมป์เก่าและทีมเดียวจากเมืองหลวงที่ลงสนามในวันนี้ ซึ่งนัดแรกเอาชนะราชวินิตบางแคปานขำมาได้ 6-5 พบกับ "เมืองเกินร้อย" ร้อยเอ็ด ที่ลงสนามนัดแรก ผลปรากฏว่าแชมป์เก่าอาศัยความเก๋าไล่ถล่มเอาชนะไปได้แบบสบายเท้า 8-1 ได้ประตูจาก ณัฐพนธุ์ พึ่งสวัสดิ์ น.4, 23, ภูเบศ คงทอง น.5, มาย หอสุวรรณ น.13, อรรถพล สง่าดี น.16, อารักษ์ กอนเสน น.25 และ ปริญญา พันธมา น.27, 30 ส่วนร้อยเอ็ดได้จาก วรวุฒิ ดีสวัสดิ์ น.39 ส่งผลให้สุรศักดิ์มนตรีที่ชนะ 2 นัดรวด ผ่านเข้าไปสู่รอบสองในฐานะแชมป์กลุ่มเอฟ  

 

สมุทรปราการ 4 - อ่างทอง 2

 

สายจี "เด็กปากน้ำ" สมุทรปราการ ซึ่งใช้บริการนักเตะจาก ร.ร.บางพลีฯ รวมกับราชวินิตบางแก้ว ลงสู้ศึกรายการนี้ โดยนัดแรกเอาชนะประเทืองทิพย์ฯ 5-1 พบกับอ่างทอง ที่ลงสนามนัดแรก ผลปรากฏว่าสมุทรปราการบดเอาชนะไปได้ 4-2 ได้ประตูจาก ณฐกร หมอเมือง น.22, 39, อิทธิพล บุญเกิด น.25 และ เอกวิทย์ พันยาราช น.40 ส่วนอ่างทองได้จาก พัชร ศรีเมือง น.37 และ สิทธิไกร ศรีศุภกรกุล น.38 ส่งผลให้สมุทรปราการชนะรวด 2 นัด ผ่านเข้ารอบในฐานะแชมป์กลุ่ม จี

 

นนทบุรี 4 - ตาก 0

 

คู่ปิดท้ายประจำวันเป็นการแข่งขันในสาย เอช ระหว่าง "ลูกพระยาตาก" ตาก ซึ่งนัดแรกแพ้ให้กับอิสลามวิทยาลัยฯ 3-8 พบกับ "เด็กเมืองนนท์" นนทบุรี ที่ลงสนามนัดแรก ผลปรากฏว่านนทบุรีไล่ทุบเอาชนะไปได้ 4-0 โดยได้ประตูจาก หฤษฎ์ อภิเดช น.25, วีรพล ประกอบ น.27, กำพล กลิ่นพุฒซ้อน น.30, 31 ส่งผลให้ตากแพ้ 2 นัดรวดกระเด็นตกรอบไปเป็นทีมแรก ส่วนนนทบุรีและอิสลามวิทยาลัยฯ ได้ผ่านเข้ารอบทั้งคู่ แม้จะเหลือโปรแกรมต้องพบกันอีกนัดก็ตาม
 
สรุปทีมที่ผ่านเข้ารอบสองไปก่อน มีทั้งสิ้น 6 ทีม ประกอบด้วย สุรศักดิ์มนตรี, สมุทรสาคร, ระนอง, สมุทรปราการ, อิสลามวิทยาลัยฯ และนนทบุรี ส่วนที่เหลือต้องลุ้นในเกมนัดสุดท้าย 
 
สำหรับโปรแกรมนัดต่อไปจะทำการฟาดแข้งกันในวันที่ 9 ก.ย. นี้ มีด้วยกันทั้งสิ้น 8 คู่ ดังต่อไปนี้ บุรีรัมย์ พบ ปทุมคงคา, อุตรดิตถ์ พบ ศึกษานารี, น่าน พบ เทพศิรินทร์, นครนายก พบ ราชวินิตบางเขน, สุราษฎร์ธานี พบ ทวีธาภิเศก, ร้อยเอ็ด พบ ราชวินิตบางแคปานขำ, อ่างทอง พบ ประเทืองทิพย์วิทยา และ นนทบุรี พบ อิสลามวิทยาลัย เริ่มคู่แรกเวลา 11.00 น. ที่ เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
พิมพ์จาก : http://muslimthai.muslimthaipost.com/main/index.php?page=sub&category=157&id=14671
วันที่ : 27 มิถุนายน 62 18:33:58
สำนักข่าวมุสลิมไทยโพสต์ http://www.muslimthaipost.com