หมวดหมู่
หน้าหลัก       ยินดีต้อนรับสู่มุสลิมไทย โพสต์
ค้นหา
หากมีคำค้นหลายตัว สามารถคั่นด้วย comma (,)
หน้าหลัก >> M Movement
พิมพ์หน้านี้  |  ส่งให้เพื่อน
รายงานผลการเลือกตั้ง สรุปผลการเลือกตั้ง 2554 (รายชื่อ สส แบ่งเขต - บัญชีรายชื่อ)

สำนักข่าวมุสลิมไทย ผลเลือกตั้ง 2554 (รายชื่อ สส แบ่งเขต - บัญชีรายชื่อ) ไม่เป็นทางการ

เรียบเรียง โดย www.muslimthai.com

คลิกตรวจสอบผลการเลือกตั้งเว็บไซต์ กกต. SealedSealed

สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง รายงานผลผลการนับคะแนนอย่างไม่เป็นทางการ เมื่อเวลาประมาณ 23.30 น. เสร็จสิ้นไปแล้ว 90% ซึ่งทาง กกต. ได้แถลงว่า เมื่อมีการนับคะแนนอย่างไม่เป็นทางการประมาณ 90% จะได้ทำการปิดศูนย์ ซึ่งผลการนับคะแนนอย่างไม่เป็นทางการ พบว่า พรรคเพื่อไทยได้คะแนนมาเป็นลำดับที่ 1 โดยมียอดรวมของ ส.ส. ทั้งหมด 264 ที่นั่ง แบ่งเป็น แบบแบ่งเขต 204 คน แบบบัญชีรายชื่อ 60 คน รองลงมาคือ พรรคประชาธิปัตย์ 160 ที่นั่ง แบ่งเป็น แบ่งเขต 115 และแบบบัญชีรายชื่อ 45 คน

ตามด้วย พรรคภูมิใจไทย 34 ที่นั่ง แบบแบ่งเขต 29 คน แบบบัญชีรายชื่อ 5 คน พรรคชาติไทยพัฒนา 19 ที่นั่ง แบ่งเป็น แบ่งเขต 15 คน แบบบัญชีรายชื่อ 4 คน พรรคพลังชล 7 ที่นั่ง แบ่งเป็น แบ่งเขต 6 คน และบัญชีรายชื่อ 1 คน พรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน 7 ที่นั่ง แบ่งเป็น แบ่งเขต 5 คน และบัญชีรายชื่อ 2 คน พรรครักประเทศไทย 4 ที่นั่ง แบบบัญชีรายชื่อทั้งหมด พรรคมาตุภูมิ 2 ที่นั่ง แบ่งเขต 1 คน บัญชีรายชื่อ 1 คน พรรคมหาชน 1 ที่นั่ง พรรคประชาธิปไตยใหม่ 1 ที่นั่ง และพรรครักษ์สันติ 1 ที่นั่ง

ด้านผลของยอดผู้มาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง พบว่า จังหวัดที่มีผู้มาใช้สิทธิ์มากที่สุดยังคงเป็นที่ จ.ลำพูน ตามด้วย จ.ตรัง จ.เชียงใหม่ จ.สตูล และ จ.ราชบุรี และจังหวัดที่มีผู้มาใช้สิทธิ์น้อยที่สุด คือ จ.อุดรธานี ส่วนยอดบัตรเสีย พบมากที่สุดคือ จ.แม่ฮ่องสอน น้อยที่สุดที่ จ.ร้อยเอ็ด ผู้ที่ไม่ประสงค์จะลงคะแนน มากที่สุดคือ จ.ภูเก็ต และน้อยที่สุดคือ จ.บึงกาฬ

ส่วนสรุปภาพรวมผู้มาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง มีทั้งหมด 72.16 % จากผู้มาใช้สิทธิ์ทั้งหมดประมาณ 33 ล้านคน ทางด้านคณะกรรมการการเลือกตั้ง ได้แถลงขอบคุณประชาชน ที่ได้ออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง โดยบอกว่า ขอให้ประชาชนยอมรับผลจากการเลือกตั้งครั้งนี้ (สำนักข่าว INN)

สรุปรายชื่อ สส.มุสลิม พรรคต่างๆ (ไม่เป็นทางการ)

พรรคประชาธิปัตย์ 13
ภูมิใจไทย 2
ชาติไทยพัฒนา 1
มาตุภูมิ 2
รักประเทศไทย 1
รวม 19

 

ยะลา   

2.  อับดุลการีม เต็งระกีนา
พรรคประชาธิปัตย์

3.  ณรงค์ ดูดิง
พรรคประชาธิปัตย์

 

 

ปัตตานี

   

นายอันวาร์ สาและ

1.  อันวาร์ สาและ  
พรรคประชาธิปัตย์

 2.  อิสมาแอล เบ็ญอิบรอฮีม 
พรรคประชาธิปัตย์

3.  อนุมัติ  สูสารอ 
มาตุภูมิ

4.   สมมุติ เบ็ญจลักษณ์
ภูมิใจไทย

นราธิวาส


1. นายกูอาเซ็ม กูจินามิง
พรรคประชาธิปัตย์


2. นายสุรเชษฐ์ แวอาแซ
พรรคประชาธิปัตย์

3. นายรำรี มามะ
พรรคประชาธิปัตย์

4. นายเจะอามิง โตะตาหยง
พรรคประชาธิปัตย์

สงขลา

พล.ต.ต.สุรินทร์ ปาลาเร่

1.พล.ต.ต.สุรินทร์ ปาลาเร่
พรรคประชาธิปัตย์

 

สตูล

นายธานินทร์ ใจสมุทร

1 นายธานินทร์ ใจสมุทร
ชาติไทยพัฒนา

นายฮอซาลี ม่าเหร็ม

2 นายฮอซาลี ม่าเหร็ม
ประชาธิปัตย์

 

บัญชีรายชื่อ      

พล.อ.สนธิ บุญยนัตกลิน
รายชื่ออันดับ 1 พรรคมาตุภูมิ

นายโปรดปราน โต๊ะราหนี
รายชื่ออันดับ 3 พรรครักประเทศไทย

นายพีรยศ ราฮิมมูลา
นายพีรยศ ราฮิมมูลา
รายชื่ออันดับ 41 พรรคประชาธิปัตย์
 นายศุภชัย ใจสมุทร
นายศุภชัย ใจสมุทร
รายชื่ออันดับ 5 พรรคภูมิใจไทย

 

สส. กรุงเทพฯ  
สามารถ มะลูลีม
นายสามารถ มะลูลีม
เขต 22 พรรคประชาธิปัตย์

นาคถยา เบ็ญจศิริวรรณ
นาคถยา เบ็ญจศิริวรรณ
เขต 21 พรรคประชาธิปัตย์

 

สส. มุสลิม ที่ได้รับการเลือกตั้ง ปี 2554 (จังหวัด สงขลา สตูล ยะลา ปัตตานี นราธิวาส)

พรรคประชาธิปัตย์
ยะลา 
2.  อับดุลการีม เต็งระกีนา  3.  ณรงค์ ดูดิง
ปัตตานี       
1.  อันวาร์ สาและ   2.  อิสมาแอล เบ็ญอิบรอฮีม 
3.  อับดุลรามัน มะยูโซ๊ะ  4.  ซาตา  อาแวกาจิ
สงขลา         
1. พล.ต.ต.สุรินทร์ ปาลาเร่
สตูล             
1.  อสิ มะหะหมัดยังกี   2.  ฮอซาลี ม่าเหม็ม
นราธิวาส  
1.  กูอาเซ็ม กูจินามิง   2.  สุรเชษฐ์ แวอาแซ 
3.  รำรี มะนา  4.  แจะอามิง โต๊ะตาหยง

 

พรรคเพื่อไทย
ยะลา
1.  อีรฟาน สุหลง   2.  ซุการ์โน่ มะทา 
3.  บูราฮานูดีน อุเซ็ง
ปัตตานี       
1.  อดิสัน อาลีอิสเฮาะ   2.  ศรัทธา แวอาลี 
3.  สามารถ เจ๊ะนา    4.  สุดิน ภูยุทธานนท์
สงขลา         
6. วันอับดุลเลาะฮฺ หล๊ะตีหมะ   7.  อัศวิน  สุวิทย์      
8.  กอลยูบี  จะเรเสะ
สตูล             
1.  มูนิร์ส มูฮัมหมัด ใบกาเด็ม   2.  ฟารูก  ฟีรูซอะลี
นราธิวาส  
1.  ภูวเดช เจะฮูเซ็ง   2.  สุทธิพันธ์  ศรีกานนท์  
3.  ยูโซ๊ะ  บินยูโซ๊ะ  4.  เตาฟิก  สะมะแอ

 

 

 

พรรคมาตุภูมิ
ยะลา
1.  วสัน เข็มเพ็ชร   2.  มะหะมะอามีน มูซ๊ะ 
3.  อับดุลฮาฟิซ หิเล
ปัตตานี       
1.  สนิท  นาแว   2.  มูหำมัดอารีฟีน  จะปะกิยา 
3.  อนุมัติ  สูสารอ  4.  มุข   สุไลมาน

สตูล             
1.  ซอลีฮีน  อิสมาแอล   2.  วิภัชภณ สุธากุล
นราธิวาส       
1.  ไพศาล ตอยยิบ   2.  สมรรถ  วาหลง 
3.  นัจมุดดีน  อูมา  4.  กมลศักดิ์  ลีวาเมะ

 

พรรคประชาธรรม
ยะลา
1.  อับดุลการีม  เจะแซ   2.  ชานนท์  เจ๊ะหามะ 
3.  มะสือดี  สะแลแม
ปัตตานี
1.  อาดินันท์  สาและ   2.  มูฮัมหมันหะยี  แวฮามะ 
3.  อาลี  มะยุปา  4.  รุสดี  แวบือซา
สตูล 
1.  ฟาดิล มาลินี
นราธิวาส  
1.  อาซาฮา  ลูและ   2.  อุรมาน  ดาโอ๊ะ 
3.  มุคตาร์  กีละ  4.  มุคตาร์  ซีกะจิ

 

 

 

พรรคความหวังใหม่
ยะลา
1.  อดิสร  อาลีลาเต๊ะ   2.  การิม  เปะจะรอมิง 
3.  ซาดาฎ์  มะเซ็ง
ปัตตานี
1.  แวอุเซ็ง  แวอาลี   2.  สายัณห์  พรหมคำ 
3.  ปรีชา  จันทร  4.  มูหามัด  หะยีหามะ
สงขลา 
4.  โสภา  แก้วละเอียด  7.  สักรยา  ตอลิบ 
8.  หมูด หนี
สตูล             
1.  รอหีม  กาสา
นราธิวาส       
1.  มูดอ  ลาเตะ   2.  รอนิง  อาแซ 
3.  อาแซ  โต๊ะราแม 

 

พรรคภูมิใจไทย
ปัตตานี
1.  อรุณ เบ็ญจลักษณ์   2.  ทวิท  สิงห์ปลอด 
3.  นิมุคตาร์  วาบา  4.  สมบัติ  เบ็ญจลักษณ์  
สตูล 
1.  พั้น คงสุวัฒนะ
นราธิวาส  
2.  ฮัมดัน  อาแซ   3.  นิคม  จันทร์พงษ์ 
4.  อดุลย์  สาฮีบาตู

 

 

 

พรรคชาติไทยพัฒนา
ยะลา
2.  อาซือมี  อิตูวา  3.  ซาบรี  แดเมาะ
ปัตตานี       
1.  มูฮำหมัดปาเรซ  ดลหะสัณท์     4.  ฮัมกา  การี
สตูล 
1.  ธานินทร์  ใจสมุทร
นราธิวาส  
1.  สหรัฐ  มุณีรัตน์   2.  แวอันวาร์ แวยะปา 
3.  นิอาริส  เจตาภิวัฒน์  4.  วัชระ  ยาวอฮะซัน

 

พรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน
ปัตตานี
4.  พ.ต.ท.เจ๊ะอิสมาแอ เจ๊ะโมง
สตูล 
1.  วัฒน มุขวัลย์      2.  อานันทร์สิทธิบูลย์ หยังสู

 

 รายชื่อ สส. มุสลิม แบบแบ่งเขตเลือกตั้ง ในจังหวัดอื่นๆ (ได้รับการเลือกตั้ง)
หมายเหตุ! ตัวเลขด้านหน้า คือเขตเลือกตั้ง

ประชาธิปัตย์
กรุงเทพฯ     
18. สมัย เจริญช่าง   19. วสันต์ มีวงษ์  21. นาคถยา เบ็ญจศิริวรรณ 
22. สามารถ มะลูลีม
พัทลุง         
. นริศ ขำนุรักษ์
เชียงใหม่
1.นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงศ์
จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
4. นายอดุลย์  ดาวเรือง

  เพื่อไทย
กรุงเทพฯ   
21. เอกพจน์ วงศ์อาริยะ  26. นพสรัญ  วรรณศิริกุล
กระบี่
 1 นายชัยณรงค์ ช่างเรือ 3 นายทศภณ หนักแน่น
     
แทนคุณแผ่นดิน
ศรีสะเกษ 
1. อาลีคาน ตายูเคน
  ชาติพัฒนา
อุทัยธานี  
2. ชาดา ไทยเศรษฐี
     
ภูมิใจไทย
สุรินทร์    
6. ฟารีดา สุไลมาน
ยโสธร   
2. รณฤทธิชัย คานเขต
  รักษ์สันติ
กรุงเทพฯ 
19. ดิเรก สุมาลยศักดิ์
     
ความหวังใหม่
กรุงเทพฯ    
15. ณรงค์ รื่นพิทักษ์  16. อับดุลฮากีม ยีตา  18. สงวนศักดิ์ ยูฮันเงาะ
  พรรคกิจสังคม
กรุงเทพฯ 
26 นายเชาวรัตน์ สุขขจร 
     
พรรคเครือข่ายชาวนา 
กระบี่
1 นายสุคนธ์ ขาวขำ
   

 

หมายเหตุ! ตัวเลขด้านหน้า คือ ลำดับเลขที่ของผู้สมัครในรายชื่อ แบบบัญชีรายชื่อ

 

พรรคประชาธิปัตย์ (หมายเลข 10)       พรรคเพื่อไทย  (หมายเลข 1)
41 ผศ.ดร.พีระยศ  ราฮิมมูลา 
57 นายยุพ นานา 
63 ว่าที่ ร.ต. โมฮามัดยาสรี ยูซง 
75 นางฮูวัยดีย๊ะ พิศสุวรรณ
      76 นายอับดุลเร๊าะมาน อับดุลสมัน 
82 นายสถิรพร นาคสุข 
117 นายกล่ำคาน ปาทาน 
         
พรรครักษ์สันติ (หมายเลข 12)   พรรครักประเทศไทย  (หมายเลข 5)    พรรคกิจสังคม (หมายเลข 14)
 40 นายสุรินทร์ รอซซากี   3 นายโปรดปราน โต๊ะราหนี   6 นายอับดุลอาซิซ เจ๊ะมานะ
         
พรรคภูมิใจไทย (หมายเลข 16)   พรรคชาติไทยพัฒนา (หมายเลข 21)    พรรคมาตุภูมิ (หมายเลข 26)
5 นายศุภชัย ใจสมุทร
56 นายมูฮำหมัดนาเซ กอร์เดร์ 
24 นายมานพ ปัตนวงศื
91 นายดลหร่อหมาน อุสมาน 
43 นายจิรเดช ชามาเละ 
45 นางศริยา ใจสมุทร 
51 นายอำพันธ์ ไทยสนิท
   78 นายมูฮำมัดซูลฮัน ลามะทา 
84 นายอาหมัด นิยม 
87 นายนิรันตร์ แวดือราแม 
88 นายอดิศัทดิ์ มูซอ 
118 นายพัฒนา โต๊ะชาลี
  1 พล.อ.สนธิ บุญยนัตกลิน
3  นายอารีเพ็ญ อุตรสินธุ์
6 นายภักดี มะแอ
8 นายเด่น โต๊ะมีนา
13 นายไพศาล ยิ่งสมาน
16 นายอับดุลรอนิ กาหะมะ
17 นายการุณ กูใหญ่
24 นายวรเศรษฐ์  จิรายศเสถียร
25 นายแวอาแซ เซ้งยี 
27 นายศักดิ์ มูซอ 
28 นายอนุมัติ ศาสนูปถัมภ์
33 นายยิ มาสะอีตำ 
35 นายมะดิง เย็ง
         
พรรคความหวังใหม่  (หมายเลข 34)    พรรคประชาธรรม (หมายเลข 7)   พรรคแทนคุณแผ่นดิน (หมายเลข 17)
3 ศ.พล.ท.ดร.สมชาย วิรุฬหผล
8 นายสุวิชา จุฑามาศ
13 นายอดิศักดิ์ อัสมานะ
16 นายสุชล เส็นบัตร
19 นายสมฤทธ์ เพียรมานะ
22 นายตูแวมะรูดิง กาแบ
32 นางซากีเราะห์ วาโชะ
48 นายอับดุลเลาะ อาลี
50 นายอลาวีย์ มะซอ
51 นายเดลปาโรสคาน คาลเกล
66 นายพิชิต รังสิมันต์
73 นายอับดุลเราะห์มาน วานิ
75 นายดอเลาะ  เด็ง
83 นายศุภวรรณ บัวเกลี้ยง
 86 นายสาและ ดาแน
88 น.ส.อรทัย ปาเนาะ 
96 นายมูฮรหมัดฮัมดี กาเซ๊ง 
120 นายอับดุลอาสิส ยานยา 
123 นายอดุลย์ ลาแม
124 นายเซ็ง เลาะมะอะ
  1. นายตาเฮรูลเลาะห์ หะมะ
3. นายฮาซานิง ยูนุ๊
4. นาย สันติ์ ดลภาวิจิตร
5. นายมะดิอุมา มะหะรัม
6. นายมูฮัมมัดฮุสนี หะยียูโซะ
7. นายชุลกิบลี อาดำ
8. นายมาหามะสะดี ดือราแม็ง
9. นายอัศมี หยีดาโอะ
11. นายมะรีเพ็ง มะเซ็ง
12. นายมูฮำมัดฮีลมี จาเงาะ
13. นายบือราเฮ็ง ดือราแมง
14. นายสุทธิสันต์ มะวิง
15. นายอิสมาแอล เจะฮะ
16. นางสารีเพาะ เต็งสาแม
  1 นายแวมาฮาดี ดาโอะ
3 นายก่อซี  อุเซ่ง
5 นายสันติ เกาะกาวี
6 นายนิรันดร์ วายา
7 นายบาเฉด หวังโซ๊ะ
8 นายนเรศน์ ดาวเรือง
10 นายสล่ำคาน  ตายูเคน
14 อมาโค เด็นหมิน
21 นายพัชดล กาละเมฆ
22 นายอับดูลรอนิง ยูโซ๊ะ
23 นายอับดุลซอมะ เจงเฮง
26 นายชาลีกี อับดุลลาเต๊ะ 
27 นายฮาเซ้ง สาตาลา 
29 นายมะยาแม มะดีเย๊าะ 
31 นายสาปียัณ บูละ
32 นายโอเซ็น หะยีมะมิง 

 

ผลคะแนน ส.ส. แบบบัญชีรายชื่อ เบื้องต้นนับไปแล้วร้อยละ 95.25 ผลคะแนน ส่วนรายชื่อผู้ที่ได้เป็นส.ส.แบบบัญชีรายชื่อ อย่างแน่นอน มีดังต่อไปนี้ 

 พรรคเพื่อไทย ได้ 13,868,654 คะแนน ร้อยละ 44 จำนวน ส.ส. 61 คน ได้แก่

 1.น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

 2.นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ

 3.ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง

 4.นายเสนาะ เทียนทอง

 5.พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก

 6.นายมิ่งขวัญ แสงสุวรรณ์

 7.นายปลอดประสพ สุรัสวดี

 8.นายจตุพร พรหมพันธุ์

 9.นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ

 10.นายสุชาติ ธาดาธำรงเวช

 11.พล.ต.ท.ชัจจ์ กุลดิลก

 12.นายจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ

 13.นายบัณฑูรย์ สุภัควณิช

 14.พ.อ.อภิวันท์ วิริยะชัย

 15.นายสันติ พร้อมพัฒน์

 16.พล.ต.อ.วิรุฬห์ ฟื้นแสน

 17.พล.ต.ท.วิโรจน์ เปาอินทร์

 18.นายวิรุฬห์ เตชะไพบูลย์

 19.น.พ.เหวง โตจิราการ

 20.นายสุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุล

  21.นายนิวัฒน์ธำรง บุญทรงไพศาล

 22.นายวัฒนา เมืองสุข

 23.พล.อ. ยุทธศักดิ์ ศศิประภา

 24.นายนิติภูมิ นวรัตน์

 25.น.ส.ภูวนิดา คุณผลิน

 26. นายสุนัย จุลพงศธร

 27.นางระพิพรรณ พงศ์เรืองรอง

 28.นายคณวัฒน์ วศินสังวร

 29.นายอัสนี เชิดชัย

 30.น.ส.สุณีย์ เหลืองวิจิตร

 31.พ.ต.อณันย์ วัชโรทัย 

32.นายวิรัช รัตนเศรษฐ 

33.นายพรศักดิ์ เจริญประเสริฐ 

34.นายนภินทร ศรีสรรพางค์ 

35.นายถาวร ตรีรัตน์ณรงค์ 

36.นางวราภรณ์ ตั้งภากรณ์ 

37.น.ส.สุนทรี ชัยวิรัตนะ 

38.น.ส.ดวงรัตน์ โล่ห์สุนทร 

39.นายสมพล เกยุราพันธุ์ 

40.นายพงศกร อรรณนพพร

41.นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ 

42.น.ส.ขัตติยา สวัสดิผล 

43.นายธนเทพ ทิมสุวรรณ 

44.น.ส.กฤษณา สีหลักษณ์ 

45.นายเกียรติชัย ติรณศักดิกุล 

46.นายวิภูแถลง พัฒนภูมิไท 

47.นางเยาวนิตย์ เพียงเกตุ 

48.นายพายัพ ปั้นเกตุ 

49.นางรังสิมา เจริญศิริ 

50.รศ.เชิดชัย ตันติศิรินทร์ 

51.นายกานต์ กัลป์ตินันท์ 

52.นายธนิก มาศรีพิทักษ์ 

53.นายพิชิต ชื่นบาน 

54.นายก่อแก้ว พิกุลทอง 

55.นายนิยม วรปัญญา 

56.น.ส.จารุพรรณ กุลดิลก 

57.นายอรรถกร ศิริลัทธยากร 

58.นายเวียง วรเชษฐ์ 

59.นายอดิศักดิ์ โภคกุลกานนท์ 

60.นายวิเชียร ขาวขำ 

61.นายประวัฒน์ อุตโมท

 พรรคประชาธิปัตย์ ได้ 10,130,264 คะแนน  ร้อยละ 32 จำนวน ส.ส. 44 คน ได้แก่

 1.นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

 2.นายชวน หลีกภัย

 3.นายบัญญัติ บรรทัดฐาน

 4.นายเทอดพงษ์ ไชยนันทน์

 5.นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์

 6.นายกรณ์ จาติกวณิช

 7.คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช

 8.นายอภิรักษ์ โกษะโยธิน

 9.นายไตรรงค์ สุวรรณคีรี

 10.นายชำนิ ศักดิเศรษฐ์

 11.นายไพฑูรย์ แก้วทอง 

12.นายอิสสระ สมชัย 

13.นายเจริญ คันธวงศ์ 

14.นายอลงกรณ์ พลบุตร 

15.นายอาคม เอ่งฉ้วน 

16.นายนิพนธ์ วิสิษฐยุทธศาสตร์ 

17.นายสุทัศน์ เงินหมื่น 

18.นายองอาจ คล้ามไพบูลย์ 

19.นายพีระพันธุ์ สาลีรัฐวิภาค 

20.นายวิฑูรย์ นามบุตร

 21.นายถวิล ไพรสณฑ์ 

22.นางศิริวรรณ ปราศจากศัตรู 

23.พ.อ.วินัย สมพงษ์ 

24.นายสุวโรช พะลัง 

25.นางผุสดี ตามไท 

26.นายปัญญวัฒน์ บุญมี 

27.นายสามารถ ราชพลสิทธิ์ 

28.น.พ.บุรณัชย์ สมุทรักษ์ 

29.นายภุชงค์ รุ่ง โรจน์ 

30.นายนิพนธ์ บุญญามณี 

31.นางอานิก อัมระนันทน์ 

32.นายโกวิทย์ ธารณา 

33.นายอัศวิน วิภูศิริ 

34.นายธรรมวิชญ์ โพธิพิพิธ 

35.นายเกียรติ สิทธีอมร 

36.นายบุญยอด สุขถิ่นไทย 

37.นายกนก วงศ์ตระหง่าน 

38.พล.อ. พิชาญเมธ ม่วงมณี 

39.นายสุกิจ ก้องธรนินทร์ 

40.นายประกอบ จิรกิติ 

41.นายพีระยศ ราฮิมมูลา 

42.นายกษิต ภิรมย์ 

43.นายวีระชัย วีระเมธีกุล 

44.นางรัชฎาภรณ์ แก้วสนิท

พรรคภูมิใจไทย ได้ 1,150,341 คะแนน ร้อยะ 3 จำนวน ส.ส. 5 คน ได้แก่ 

1.นายชวรัตน์ ชาญวีรกูล 

2.นายชัย ชิดชอบ 

3.นายเรืองศักดิ์ งามสมภาค 

4.นางนาที รัชกิจประการ 

5.นายศุภชัย ใจสมุทร

พรรครักประเทศไทย ได้ 859,567 คะแนน ร้อยละ 2 จำนวน ส.ส. 4 คน ได้แก่ 

1.นายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ 

2.นายชัยวัฒน์ ไกรฤกษ์ 

3.นายโปรดปราน โต๊ะราหนี 

4.นายพงษ์ศักดิ์ เรือนเงิน

 พรรคชาติไทยพัฒนา ได้ 811,570 คะแนน ร้อยละ 2 จำนวน ส.ส. 4 คน ได้แก่ 

1.นายชุมพล ศิลปอาชา 

2.พล.ต.สนั่น ขจรประศาสน์ 

3.นายนิติวัฒน์ จันทร์สว่าง 

4.นายยุทธพล อังกินันทน์

 พรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน  ได้  446,745  คะแนน  ร้อยละ 1 จำนวน ส.ส. 2 คน ได้แก่

1.ร.ต.ประพาส ลิมปะพันธุ์ 

2.นายชาญชัย ชัยรุ่งเรือง

 
  เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง :-
 
  เนื้อหาที่คุณอาจกำลังค้นหา :-
    DB function failed with error number 2006
    MySQL server has gone away SQL=SELECT cn.catid, cn.chknew, cn.iconnew, cn.chkmakelink, cn.usefile, cn.catid, cn.id, cn.contentName FROM main1428_maincontent AS cn WHERE cn.catid = '96' and cn.published = '1' and UNIX_TIMESTAMP(cn.publishdate) <= UNIX_TIMESTAMP('2014-11-01 17:57:46') Order by Rand() LIMIT 0, 10
สำนักข่าวมุสลิมไทยโพสต์
340 ลาดพร้าว 112 วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310
โทร 0-2514-0593 แฟ็กซ์ 0-2538-4215 Email : Webmaster@muslimthaipost.com
สารบัญเว็บไซต์ Muslimthaipost.com
SubDomain หน้าหลัก